Giải pháp công nghệ

Cấu tạo của sợi cáp quang

cau tao cua soi cap quang

Cấu tạo của sợi cáp quang Cấu tạo của sợi cáp quang là giống nhau đối với bất kỳ cáp nào. Chúng ta hãy xem xét cấu tạo chung của một sợi cáp quang học. Khái niệm cáp quang Nếu các cụm từ sợi cáp quang khá xa lạ với bạn. Bạn chỉ cần nghĩ […]

Tìm hiểu sợi cáp quang multimode

tim hieu soi cap quang multimode

Tìm hiểu sợi cáp quang multimode Như các bạn đã biết thì cáp quang được chia làm 2 loại. Hôm nay chúng ta sẽ đi tìm hiểu về một loại sợi cáp quang là sợi quang đa mode hay có cách gọi khác là mạng cáp quang multimode. Khái niệm cáp quang Multimode Sợi đa […]

Tìm hiểu sợi cáp quang singlemode

tim hieu soi cap quang singlemode

Tìm hiểu sợi cáp quang singlemode Như các bạn đã biết thì cáp quang được chia làm 2 loại. Hôm nay chúng ta sẽ đi tìm hiểu về một loại sợi cáp quang là sợi quang đơn mode hay có cách gọi khác là Cáp quang singlemode. Khái niệm cáp quang Singlemode Cáp quang singlemode […]

So sánh mạng PON và AON

so sanh mang PON va AON

So sánh mạng PON và AON Mạng cáp quang thụ động PON và mạng cáp quang chủ động AON khác biệt nhau ở điểm nào? Mời các bạn đến với bài viết so sánh mạng PON và AON. Mạng cáp quang thụ động (PON) Có một loại mạng cáp quang thụ động khác là Công nghệ […]

Nguyên nhân lỗi cáp quang FPT

nguyen nhan loi cap quang fpt

Nguyên nhân lỗi cáp quang FPT Trong quá trình sử dụng cáp quang của bất cứ nhà mạng nào. Việc xảy ra lỗi dường như là điều không thể tránh khỏi. Nhưng không phải ai cũng biết nguyên nhân dẫn đến tình trạng này. Và cách khắc phục sao cho hiệu quả và nhanh chóng […]

Tìm hiểu công nghệ cáp quang hiện hành

tim hieu cong nghe cap quang hien hanh

Tìm hiểu công nghệ cáp quang hiện hành Hôm nay CVM telecom cùng các bạn tìm hiểu công nghệ cáp quang hiện hành. Với nhu cầu sử dụng internet ngày càng cao. Công nghệ cáp đồng (ADSL) đã không còn đáp ứng được nhu cầu của người dùng. Chính vì vậy công nghệ cáp quang […]

Công nghệ mạng cáp quang GPON

cong nghe mang cap quang GPON

Công nghệ mạng cáp quang GPON Với chiến lược băng rộng đến từng hộ gia đình. Tận dụng hạ tầng mạng lưới cáp quang lớn nhất Việt Nam. Viettel đã và sẽ đầu tư công nghệ mạng cáp quang Gpon để có thể bình dân hóa dịch vụ cáp quang đắt đỏ này. Vậy GPON […]

Hướng dẫn sửa chữa cáp quang khi vô tình bị cắt

huong dan sua chua cap quang khi vo tinh bi cat

Hướng dẫn sửa chữa cáp quang khi vô tình bị cắt Cáp quang có thể vô tình bị hỏng, cắt hoặc đập vỡ. Theo Hiệp hội kỹ thuật điện tử, một trong những nguyên nhân chính gây ra sự gián đoạn của sợi quang. Đó là nghẽn mạch hoặc vô tình bị cắt đứt. Bài […]

Tìm hiểu về Media Converter Planet

tim hieu ve media converter planet

Tìm hiểu về Media Converter Planet Hôm nay CVM telecom sẽ cùng các bạn đến với một chủ đề khá mới. Chủ đề này có thể đến cả các bạn kỹ thuật cũng không biết. Chúng ta cùng tìm hiểu về Media Converter Planet qua bài viết dưới đây. Trong truyền thông băng thông rộng. […]

Tìm hiểu về Switch PoE Planet

tim hieu ve switch poe planet

Tìm hiểu về Switch PoE Planet CVM telecom nhận được khá nhiều thắc mắc của các bạn về Switch PoE Planet. Vì vậy hôm nay CVM telecom sẽ cùng các bạn tìm hiểu về Switch PoE Planet. Khái niệm về Switch PoE Planet Là một thiết bị chuyển mạch lý tưởng cho việc cắm là […]